Smallaramin Hydro da ƙarancin fasahar Hydro Poweres da masu yiwuwa

Damuwar sauyin yanayi ya kawo sake mayar da hankali kan karuwar samar da wutar lantarki a matsayin mai yuwuwar maye gurbin wutar lantarki daga albarkatun mai.A halin yanzu wutar lantarki tana da kusan kashi 6% na wutar lantarki da ake samarwa a Amurka, kuma samar da wutar lantarki daga wutar lantarki ba sa fitar da iskar carbon da gaske.Duk da haka, tun da yawancin mafi girma, ƙarin albarkatun ruwa na gargajiya an riga an haɓaka, dalilin makamashi mai tsabta don bunkasa ƙananan ƙananan albarkatun ruwa na iya zama yanzu.
Samar da wutar lantarki daga koguna da magudanan ruwa ba ya rasa nasaba da cece-kuce, kuma karfin samar da makamashi daga wadannan hanyoyin dole ne a daidaita shi da yanayin muhalli da sauran bukatun jama'a.Wannan ma'auni na iya taimakawa ta hanyar bincike kan sababbin fasahohi da ka'idojin tunani na gaba waɗanda ke ƙarfafa haɓakar waɗannan albarkatu a cikin farashi mai tsada, hanyoyin da ba su dace da muhalli ba waɗanda suka gane cewa irin waɗannan wurare, da zarar an gina su, na iya wucewa na akalla shekaru 50.
Wani binciken yuwuwar da Cibiyar Nazarin Ƙasa ta Idaho ta yi a cikin 2006 ya gabatar da ƙima game da yuwuwar bunƙasa albarkatun wutar lantarki kanana da ƙananan don samar da wutar lantarki a Amurka.Kimanin 5,400 na 100,000 shafuka an ƙaddara don samun damar yin ƙananan ayyukan ruwa (watau samar da tsakanin 1 zuwa 30 Megawatts na wutar lantarki na shekara-shekara).Ma'aikatar Makamashi ta Amurka ta kiyasta cewa waɗannan ayyukan (idan an haɓaka su) za su haifar da haɓaka sama da kashi 50 cikin ɗari a jimillar samar da wutar lantarki.Ƙarƙashin wutar lantarki yawanci yana nufin wuraren da ke da kai (watau bambancin tsayi) ƙasa da mita biyar (kimanin ƙafa 16).

Water Turbine,Hydro Turbine Generator,Hydroelectric Turbine Generator Manufacturer Forster
Wuraren samar da wutar lantarki na kogin gabaɗaya sun dogara ne akan kwararar koguna da rafuka, kuma suna iya amfani da ƙaramin magudanar ruwa ba tare da buƙatar gina manyan tafkunan ruwa ba.Hakanan ana iya amfani da ababen more rayuwa da aka ƙera don motsa ruwa a cikin magudanan ruwa kamar magudanar ruwa, ramukan ban ruwa, magudanan ruwa, da bututun ruwa don samar da wutar lantarki.Matsakaicin raguwar bawuloli da ake amfani da su a cikin tsarin samar da ruwa da masana'antu don rage haɓakar matsa lamba a cikin bawul ko don rage matsa lamba zuwa matakin da ya dace don amfani da abokan cinikin tsarin ruwa suna ba da ƙarin dama don samar da wutar lantarki.
Kudi da yawa a halin yanzu suna jiran a Majalisa don rage sauyin yanayi da makamashi mai tsabta suna neman kafa ma'aunin makamashi (ko wutar lantarki) na tarayya (RES).Babban daga cikin waɗannan sune HR 2454, Dokar Tsabtace Makamashi da Tsaro na Amurka na 2009, da S. 1462, Dokar Jagorancin Makamashi Tsabtace ta Amurka na 2009. A ƙarƙashin shawarwari na yanzu, RES za ta buƙaci masu samar da wutar lantarki don samun ƙarin kaso na sabunta wutar lantarki don ikon da suke ba abokan ciniki.Ko da yake ana ɗaukar wutar lantarki gabaɗaya azaman tushen wutar lantarki mai tsabta, fasahar hydrokinetic kawai (waɗanda ke dogara da ruwan motsi) da ƙayyadaddun aikace-aikacen wutar lantarki za su cancanci RES.Idan aka yi la’akari da harshen da ake amfani da shi a halin yanzu a cikin kuɗaɗen da ake jira, ba zai yuwu yawancin sabbin ayyukan samar da wutar lantarki na kogi da ƙananan ayyukan samar da wutar lantarki ba za su cika buƙatun “ƙwararrun wutar lantarki” sai dai idan an shigar da waɗannan ayyukan a madatsun ruwa da ba na ruwa ba.
Idan aka yi la'akari da ƙananan girman ayyukan dangane da farashin haɓaka don ƙarami da ƙaramar wutar lantarki, ƙimar ƙarfin wutar lantarki da ake samarwa a kan lokaci na iya ƙara yuwuwar aikin bisa siyar da wutar lantarki.Don haka, tare da tsaftataccen tsarin makamashi a matsayin direba, abubuwan ƙarfafa gwamnati na iya taimakawa.Ci gaba da bunƙasa kanana da ƙaramar wutar lantarki a kan sikelin mai yawa zai zo ne kawai sakamakon manufar ƙasa da aka yi niyya don haɓaka manufofin makamashi mai tsabta.








Lokacin aikawa: Agusta-05-2021

Bar Saƙonku:

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana