Rashin aikin janareta na ruwa da kuma maganin haɗarinsa

Fitar da digo na ruwa janareta
(1) Dalili
A ƙarƙashin yanayin ruwan kai na akai-akai, lokacin da buɗaɗɗen jagorar vane ya isa buɗewar babu-load, amma injin turbine bai kai ga saurin da aka ƙididdige shi ba, ko lokacin buɗewar vane ɗin jagora ya fi na asali a wannan fitarwa, ana la'akari da shi. cewa fitowar naúrar ta ragu.Babban dalilan da ke haifar da raguwar kayan aiki su ne kamar haka: 1. Rarraba kwararar injin turbine;2. Na'ura mai aiki da karfin ruwa hasarar turbine;3. Mechanical asarar injin turbine.
(2) Hannu

1. A ƙarƙashin yanayin aiki na naúrar ko rufewa, zurfin daftarin bututun da aka nutsar ba zai zama ƙasa da 300mm ba (sai dai injin turbine).2. Kula da shigowar ruwa ko fitowar ruwa don kiyaye ruwa ya daidaita kuma ba tare da toshewa ba.3. Rike mai gudu yana gudana a ƙarƙashin yanayin al'ada kuma a rufe don dubawa da magani idan akwai hayaniya.4. Domin axial flow kafaffen ruwa turbine, idan naúrar fitarwa faduwa ba zato ba tsammani da kuma vibration tsanani, za a rufe nan da nan don dubawa.
2,Unit hali kushin zafin jiki yana tashi sosai
(1) Dalili
Akwai nau'ikan nau'ikan injin turbine guda biyu: ɗaukar jagora da ɗaukar turawa.Sharuɗɗan don tabbatar da aikin al'ada na al'ada shine shigarwa daidai, mai kyau mai kyau da kuma samar da ruwan sanyi na yau da kullum.Hanyoyin shafawa yawanci sun haɗa da shafan ruwa, shafan mai sirara da busassun man shafawa.Dalilan da ke haifar da haɓakar zafin jiki na shaft sune kamar haka: na farko, ingancin shigarwa mara kyau ba shi da kyau ko kuma ana sawa;Na biyu, gazawar tsarin mai;Na uku, alamar man mai ba ta dace ba ko ingancin mai ba shi da kyau;Na hudu, gazawar tsarin ruwa mai sanyaya;Na biyar, naúrar tana girgiza saboda wasu dalilai;Na shida, matakin man da ke ɗauke da shi ya yi ƙasa da ƙasa saboda zubewar mai.
(2) Hannu
1. Don ƙwanƙwarar ruwa mai laushi, za a tsaftace ruwa mai laushi don tabbatar da ingancin ruwa.Ruwa kada ya ƙunshi adadi mai yawa na laka da abubuwan mai don rage lalacewa na bearings da tsufa na roba.
2. Na bakin ciki mai lubricated bearings gabaɗaya dauki kai wurare dabam dabam, tare da mai slinger da tura disc.Ƙungiyar tana jujjuya su kuma tana ba su mai ta hanyar zagayawa da kai.Kula da hankali sosai ga yanayin aiki na slinger mai.Ba za a makale maƙiyin mai ba.Samar da mai zuwa diski mai matsawa da matakin mai na tankin mai zai zama daidai.
3. Lubricate bearing da busasshen man fetur.Kula da ko ƙayyadaddun busassun man fetur ya dace da man da ke ɗauke da shi kuma ko ingancin mai yana da kyau.Ƙara mai akai-akai don tabbatar da cewa izinin ɗaukar nauyi shine 1/3 ~ 2/5.
4. Na'urar rufewa da bututun ruwa mai sanyaya dole ne su kasance cikakke don hana ruwa mai matsa lamba da ƙura daga shiga cikin ɗaukar hoto da lalata al'adar lubrication na al'ada.
5. Ƙimar shigarwa na lubricating bearing yana da alaka da matsa lamba naúrar, saurin juyawa na layi, yanayin lubrication, dankon mai, sarrafa kayan aiki, daidaiton shigarwa da girgiza naúrar.

3. Jijjiga raka'a
(1) Mechanical vibration, vibration lalacewa ta hanyar inji dalilai.
dalili;Na farko, injin turbine na hydraulic yana nuna son kai;Na biyu, cibiyar axis na injin turbin ruwa da janareta ba daidai ba ne kuma haɗin gwiwa ba shi da kyau;Na uku, mai ɗaukar nauyi yana da lahani ko daidaitawar sharewar da ba ta dace ba, musamman ma ƙyalli ya yi girma;Na hudu, akwai juzu'i da karo tsakanin sassa masu jujjuyawa da sassa na tsaye
(2) Hydraulic vibration, girgiza naúrar lalacewa ta hanyar rashin daidaituwa na ruwa da ke gudana a cikin mai gudu.
Dalilai: na farko, vane ɗin jagora ya lalace kuma kullin ya karye, yana haifar da buɗewa daban-daban na vane jagora da ruwa mara daidaituwa a kusa da mai gudu;Na biyu, akwai nau'i-nau'i a cikin volute ko kuma mai gudu ya toshe ta hanyar nau'i-nau'i, ta yadda ruwan da ke gudana a kusa da mai gudu ya kasance ba daidai ba;Na uku, magudanar ruwa a cikin bututun daftarin ba shi da kwanciyar hankali, wanda ke haifar da canje-canje na lokaci-lokaci a cikin matsa lamba na ruwa na daftarin bututu, ko iska ta shiga cikin yanayin karkatar da injin turbin, yana haifar da girgiza naúrar da kuma rurin ruwa.
(3) Lantarki vibration yana nufin girgiza naúrar lalacewa ta hanyar asarar ma'auni ko kwatsam canji na adadin lantarki.
Dalilai: na farko, halin yanzu na janareta mai hawa uku ba shi da daidaito.Saboda rashin daidaituwa na halin yanzu, ƙarfin lantarki na zamani na uku ba ya daidaita;Na biyu, saurin canjin halin yanzu da hatsarin lantarki ke haifarwa yana haifar da rashin aiki nan take na saurin janareta da injin turbine;Na uku, rashin daidaituwa tsakanin stator da rotor yana haifar da rashin kwanciyar hankali na filin maganadisu.
(4) Cavitation vibration, naúrar vibration lalacewa ta hanyar cavitation.
Dalilai: na farko, girman girgizar da ke haifar da rashin daidaituwa na hydraulic yana ƙaruwa tare da karuwar kwarara;Na biyu, girgizar da ta haifar da mai gudu mara daidaituwa, rashin haɗin haɗin haɗin haɗin gwiwa da haɓakawa, kuma girman girman yana ƙaruwa tare da karuwar saurin juyawa;Na uku shine girgizar da na'urar samar da wutar lantarki ke yi.A amplitude yana ƙaruwa tare da karuwar tashin hankali halin yanzu.Lokacin da aka cire tashin hankali, girgiza na iya ɓacewa;Na hudu shine girgizar da ke haifar da yashwar cavitation.Girmansa yana da alaƙa da yanki na kaya, wani lokaci yana katsewa kuma wani lokacin tashin hankali.A lokaci guda, ana ƙara ƙara a cikin bututun daftarin, kuma ana iya yin lilo a kan injin injin.

4, The hali kushin zafin jiki na naúrar yakan kuma ya yi yawa
(1) Dalili
1. Dalilai don kiyayewa da shigarwa: zubar da kwandon man fetur, matsayi mara kyau na bututun pitot, raguwar tayal mara kyau, rawar jiki mara kyau wanda ya haifar da ingancin shigarwa, da dai sauransu;
2. Aiki dalilai: aiki a cikin vibration yankin, kasa lura da mahaukaci hali ingancin man fetur da kuma matakin man fetur, kasa ƙara mai a lokaci, kasa lura da katsewar ruwan sanyi da kuma rashin isasshen ruwa girma, sakamakon dogon lokaci low- gudun aiki na inji, da dai sauransu.
(2) Hannu
1. Lokacin da zafin jiki ya tashi, da farko a duba mai mai mai, ƙara ƙarin mai a lokaci ko tuntuɓar don maye gurbin mai;Daidaita matsa lamba na ruwan sanyi ko canza yanayin samar da ruwa;Gwada ko girgizawar naúrar ta wuce ma'auni.Idan ba za a iya kawar da girgizar ba, za a rufe shi;
2. Idan akwai wurin kariyar zafin jiki, saka idanu ko rufewar al'ada ce kuma duba ko daji mai ɗaukar hoto ya ƙone.Da zarar Bush ya ƙone, maye gurbin shi da sabon daji ko sake niƙa shi.

forster turbine5

5,Rashin daidaita saurin gudu
Lokacin da buɗewar gwamna ya cika, mai gudu ba zai iya tsayawa ba har sai an kasa sarrafa buɗaɗɗen jagorar yadda ya kamata.Ana kiran wannan yanayin gazawar ka'ida.Dalilai: na farko, haɗin haɗin jagorar yana lanƙwasa, wanda ba zai iya sarrafa yadda ya kamata a buɗe buɗaɗɗen jagorar ba, ta yadda ba za a iya rufe ɓangaren jagorar ba, kuma sashin ba zai iya tsayawa ba.Ya kamata a lura cewa wasu ƙananan raka'a ba su da na'urorin birki, kuma naúrar ba za ta iya tsayawa na ɗan lokaci ba a ƙarƙashin aikin inertia.A wannan lokacin, kada ku yi tunanin cewa ba a rufe ba.Idan ka ci gaba da rufe vane ɗin jagora, za a lanƙwasa sandar haɗi.Na biyu, gazawar sarrafa saurin gudu yana faruwa ne sakamakon gazawar gwamna mai sarrafa kansa.Idan na'urar injin turbine ta yi rashin aiki mara kyau, musamman idan aka sami matsala ga amintaccen aikin na'urar, gwada dakatar da injin nan da nan don neman magani.Gudu da kyar zai faɗaɗa laifin kawai.Idan gwamna ya gaza kuma injin buɗaɗɗen buɗaɗɗen jagora ba zai iya tsayawa ba, za a yi amfani da babban bawul ɗin injin turbine don yanke kwararar ruwa a cikin injin injin.
Sauran hanyoyin jiyya: 1. A kai a kai tsaftace nau'ikan tsarin jagorar ruwa, kiyaye shi da tsafta, da kuma shakar mai a kai a kai;2. Dole ne a saita kwandon shara a mashigai kuma a tsaftace akai-akai;3. Don turbine na hydraulic tare da kowace na'urar abin hawa, kula da lokaci don maye gurbin birki da kuma ƙara man birki.






Lokacin aikawa: Oktoba 18-2021

Bar Saƙonku:

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana